Kichwa cha neno la leo mwongo wewe. Wengi wetu tunatamani kuwa na maisha yaliyobadilika. Kwa nini? Ni kwa sababu hakuna aliyekamilika. Tunafahamu kwamba tunayo mapungufu na madhaifu, tungependa kuyashinda, ndiyo maana tunataka kuwa na maisha yaliyobadilika. Haujambo, mimi ni nakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Mtu hawezi kuishi maisha bora kama bado ana uchungu moyoni kutokana na tukio lililojitokeza zamani, au kama anamwonea mtu mwingine wivu, au kama hajasamehe mtu kutoka moyoni au lolote lile lingine ni mengi sana. Tunafahamu hayo, lakini bado tunajikuta tumekwamia pale pale, tukishindwa kuachana nayo. Na sijui kama umeshaona hayo, Mungu anakupenda sana, kama vile mzazi mwema apendavyo mwanaye. Hekima yake anavyoitumia kwa kutusaidia kushinda mapungufu yetu ni sahihi kabisa, lakini watu wa tabaka zote bado wanalaumu dhana ya kumtii Mungu. Yohana wa kwanza sura ya pili mstari wa tatu hadi wa sita anasema na katika hili twajua ya kuwa tumemjua yeye ikiwa tunashika amri zake yeye asemaye nimemjua, wala hazishiki amri zake, ni mwongo, wala kweli haimo ndani yake. Lakini alishikaye ya neno lake, katika huo upendo wa Mungu umekamilika kweli kweli. Katika hili twajua ya kuwa tumo ndani yake. Yeye asemaye ya, ya kuwa anakaa ndani yake, imempasa kuenenda mwenyewe vile vile kama yeye alivyoenenda. Wakati ninafundisha habari ya kutii, watu wanasema mimi ni mtu wa sheria, Mfarisayo na kadhalika. Sawa, haina shida, lakini ukinshutumu ujue kwamba mimi ni mwenye kupeleka ujumbe tu. Yeye asemaye nimemjua walakini azishike amli ya zake ni mwongo, wala kweli haimo ndani yake, lakini yeye ashikaye neno lake, katika huo upendo upendo wa Mungu umekamilika kweli kweli. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.