Kichwa cha neno la leo, neema iliyozidi. Siku hizi ni kama kawaida mke kuwacha mume wake na kwenda kwa mwingine, au mume kuwacha mke wake vivyo hivyo, watu wakifikiri kwamba ni maamuzi tu ya mtu. Je, hali hii imetokea wapi? hau jambo, mimi ni Bendamet na ukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Juzi nilisoma kibainishi kwenye mtandao kitwacho jinsi ya kufaulu katika kutafuta talaka. Nilishangaa mno. Naelewa kwamba kuna nyakati talaka haepukiki, wakati kuna dharura izidio kupigwa na kuumizwa, na kuumizwa uashirati endelevu na kadhalika. Hata kama haiepukiki haipendezi kabisa, lakini kufanya kifungo cha ndoa kati ya mume na mke kuwa kitu chepesi, kama tukijua kwamba ni uhusiano wa muhimu kuliko yote kwa binadamu na na yote, ni jambo linalohuzunisha sana. Aliyeumizwa na uashirati na mwenzake awaye yote atakushuhudia hivyo, ni vivi hivi. Wakati sisi kwa upande mmoja tunakiri kwamba tunamwamini Mungu, lakini kwa upande mwingine tunaonyesha mapenzi kwa kuchezea mambo ambayo anasema ni mabaya nikutokuwa uaminifu kwake ni kama uzinzi tu. Yakobo sura 4, mstari wa 4 hadi wa 6, anasema "Enyi wazinzi, hamjue kwamba kuwa rafiki wa dunia ni kuwa adui wa Mungu? Basi kila atakaye kuwa rafiki wa dunia hujifanya kuwa adui wa Mungu. Au mwadhani ya kwamba maandiko yasema bure, huyo roho akaaye ndani yetu hutamani kiasi cha kuona wivu? Lakini hatujali sisi, neema iliyozidi Mungu huwapinga wajikuzao, bali huwapa neema wanyenyekevu. Angalia aidha, unamwamini na moyo wako wote na kwaumwa kumwishia uwezavyo au wache tu. Sasa wakati wa mvutano kati ya tabia zako za kidunia na njia zake yeye Mungu unazidi kuwa mkali, basi sikiliza, anazidi kutupa neema, yaani anazidi kutukirimia neema. Hauko peke yako katika mapambano hayo, stahimili. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.