Kichwa cha neno la leo: amani inaanzia nyumbani. Sehemu nyingi duniani ulezi wa watoto ni tofauti sana na jinsi ilivyokuwa zamani. Leo hii tunaweza kusema kwamba utofauti huo kwa sehemu kubwa umeleta madhara mengi katika jamii. Hau jambo, mimi ni Bendeheme, tunakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Hakuna wezaye kukana kwamba zamani watoto wengi walidhulumiwa sana na wazazi, shuleni, kwenye vituo vya mayatima na cha ajabu zaidi hata katika taasisi za dini. Na bado baadhi ya watoto wanadhulumiwa hivyo. Watoto wengi hawapati nidhamu wala hawashiriki katika kazi za nyumbani, kwa kuwa wazazi wengi, mume na mke, wote wako kazini. Halafu kwa kujaribu kufidia kuto kuwepo kwao, wanawapa watoto kila kitu wanachokipenda, wakiwazawadia vitu ambavyo havina maana kabisa. Sasa mtoto akifeli shuleni, badala ya kumkaripia nyumbani, wanamlaumu mwalimu. Sasa nataka nikuambie, watoto hao wakianza kuwa watu wazima, kwa kuwa walidekezwa wanakuwa na ubinafsi na hawana uwezo wa kustahimili mapambano ya maisha bila shaka, umeshasikia amri kumi. Amri nne za kwanza zinahusu uhusiano wetu na Mungu. Kwa hiyo tuulize, je, amri inayofuata inahusu nini? Kutoka sura 20 mstari 12 inasema, waheshimu baba yako na mama yako, siku zako zipate kuwa nyingi katika nchi upewayo na Bwana Mungu wako. Niweke wazi, amri hii inatangulia na amri ya mauaji, uzinzi, wizi uongo na tamaa. Kwa sababu ukishindwa kutekeleza namba tano vizuri, kuna uwezekano kwamba zingine zote zinazofuata zitakushinda. Ninyi wazazi, fundisheni watoto wenu wa waheshimu, baada ya kuwaongoza kwa Yesu. Hili ni jambo lililo la muhimu sana kuliko yote ambayo ungeweza kuwatendea. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.