Kichwa cha neno leo: kutawaliwa na jeuri na hali ya kuchukizwa daima. Je, unaonaje? Wanaotawala nchi yako au mkoa wako au wilaya yako au kijiji au mji wako wakoje kwa mtazamo wako? Je, je, wanatawala vizuri au kama vile watu wengi wakichukizwa na mienendo yao? Haujambo, mimi ni Benidaemeti, nakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Leo kuna watu wengine watakao tafakari maswali yangu mahali ambapo hawana uhuru wa kutoa maoni yao, lakini wengine wengi hawasiti kueleza wanavyochukizwa na sera zisizoeleweka na mienendo ya viongozi baadhi. Wanachukizwa na jinsi viongozi wanavyovaa na kutamka, wanachukizwa na unafiki na ufisadi wao. Juzi nilisoma kibainishi kiitwacho, Je, tumetawaliwa na jeuri? Hoja yake ni kwamba tumezoea kukwazika na kuchukizwa. Ukitafiti mada hii, utaona kwamba ni mara linayozungumzwa sana siku hizi, kuanzia wanasaikolojia hadi gazeti la mitindo. Kuna nadharia nyingi sana za njama halafu Kinachohuzunisha zaidi ni kuona jinsi watu wanavyojiita Wakristo wako mstari wa mbele katika mgogoro huo. Muda umewadia wa kujihoji wenyewe, kwa kweli ni lazima tujihoji. Tito sura ya tatu mstari wa kwanza na wa pili inasema, wakumbushe watu kunyenyekea kwa wenye uwezo na mamlaka, na kutii na kuwa tayari kwa kila kazi njema, wasimtukane mtu yeyote, wasiwa wagomvi, wawe wema, wakionyesha upole wote kwa watu wote. Labda hautapendezwa na maneno hayo, kwa sehemu ninakuelewa lakini ujue kwamba hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo. <muchos>