Kichwa cha neno leo hakuna fanana naye na Mungu. Sasa niambie, je, unalinganisha maisha yako yakuwa kama safari ya msafiri anayetafuta kitu? Jibu la wengi wetu lingekuwa kwamba hapana, siyo sana, tuko bize sana, shughuli ni nyingi, pia pakwenda ni pengi mno, na wakuonana nao ni wengi sana. Hau jambo, mimi ni Ben Diamond, nakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kwa upande mwingine, badala ya kuwa na shughuli nyingi kuna watu wengine wanachoshwa kwa kukosa la kufanya, kama vile wazee au masikini ambao hawana shughuli, hawana pa kwenda, hawana mtu wa kumtembelea au mtu wa kuwatembelea. Kwa hiyo wao hawawezi kujiona kwamba wako safarini kwenda popote. Sidhani, sijui kama wamegundua kwamba mwanadamu mara nyingi huwa anatazamia kuona kinachofuata: likizo inayokuja, kuanza ajira mpya, hatua nyingine maishani, kitu kile kimoja ambacho kitamletea amani, furaha, kuridhika, kustarehe, mambo ambayo daima yanaonekana kwamba mtu hawezi kuyafikia. Kwa kweli, Zaburi ya themanini na sita mstari wa nane hadi wa kumi nasema: katikati ya miungu hakuna kama wewe Bwana, wala matendo mfano wa matendo yako. Mataifa yote uliowafanya watakuja watakusujudia wewe, Bwana, watakutukuza jina lako, kwa kuwa ndiwe ulio mkuu, wewe ndiwe mfanya miujiza, ndiwe Mungu peke yako. Kuna mchungaji akiwa pia mwanathiolojia wa karne ya ishirini aitwaye Arthur aliweza kueleza hivi Heri nafsi ya yule ambaye ameingiwa na hofu na mshangao kwa kuona ukuu na utukufu wa enzi ya Mungu. Rafiki yangu, hapa duniani hatutapata kamwe yale ambayo tunayatafuta, hata kama miungu mingi midogo midogo inayosimikwa pembeni ya njia katikati ya safali yetu, yote ni bandia, ni mazinga ombwe tu. Mungu peke yake ndiye awezaye kuridhisha hamu ya moyo wako, kwa sababu ndiye Mungu peke yake. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.