Kichwa cha neno leo: unifundishe njia yako. Je, umewahi kutafuta njia pa kupita ukiwa mahali ambapo hujapazoea? Kaskazini ni wapi? Nitumieje ramani? Stendi ya mabasi iko wapi? Hii basi na ukuja, je itanipeleka ninapoelekea au la? Haujambo, mimi ni Ben Diamond, nakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kwa kweli, kupotea haipendezi hata kidogo, ila siku hizi kwa wengi wetu tumerahisishwa kwa kutumia apps za Google ramani, Waze, Apple ramani na kadhalika na kwa kweli zinatusaidia sana kufika pale vizuri tunapotaka. Laiti maisha yenyewe yangekuwa rahisi hivi. Tukifikia njia panda na ikibidi tufanye maamuzi, je, nipitie njia hii au njia ile? Je, nimeshapitiliza? Nirudi nyuma au niendelee mbele? Na sasa niende wapi? Kuna wakati tunafanya maamuzi haraka haraka, lakini mara nyingi ni kubahatisha tu. Mara nyingine tunaahirisha, ikishindikana basi tunaacha na kurudi nyuma. Labda utafikiri kwamba nimechanganyikiwa, lakini mimi ninaona kwamba kubahatisha maamuzi ya maisha siyo sahihi. Labda mtazamo kama wangu ulimsukuma Daudi kuandika maneno yafuatayo. Zaburi ya 86 mstari wa 11 inasema, ee Bwana, unifundishe njia yako, nitakwenda katika kweli yako. Moyo wangu na ufurahi kulicha jina lako. Daudi alipitia makona mengi maishani mwake, maamuzi mengine katika mazingira ya kuhatarisha hata uhai wake, kuliko yale tunayokabiliana nayo sisi wenyewe. Kumbukumbu kumbu kwangu, mimi binafsi, nikiwa na mashaka nipite wapi, nisikose kumwomba Mungu anifundishe njia yake. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.