Kichwa cha leo, "Umsifu yeye Bwana." Kwa sehemu kubwa jinsi mtu anavyopitia maishani, atakayoyapata, atakayoyatoa, atakayofurahia au la, inategemea na mtazamo no unaomtawala yeye mwenyewe. Nafikiri tungekubaliana kuwamba kuhusu watu aina tatu: wa kwanza aliye na mtazamo wenye busara, na wa pili ni mtu anayejiona daima kuwa mwathiriwa, na watatu ni mtu mwenye shukrani, kwamba watakuwa wana mitazamo tofauti kabisa kuhusu ulimwengu wetu na matukio yanawafikia maishani mwao. Haujambo, mimi ni Ben Daimet, nakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Angalia, hisia zetu huwa zinapanda na kushuka. Kuna wakati tunakatishwa tamaa, kuna wakati tunachangamka. Hii ni kawaida, tena si vibaya. Lakini swali nyeti ni kwamba, je, mtazamo unaokutawala maishani ni upi? Je, daima unajifanya kuwa mwathiriwa? Je, mtazamo huo umekusaidiaje? Nikikuuliza bila kukwepa, je, wewe una kiburi? Je, unalazimisha wengine Je, uhusiano wako na watu wengine ukoje? Je, daima uko mwenye harara? Usiweze kuridhika hata ukiambiwa nini na utendeweje? Je, mtazamo wako unakuletea furaha ya kweli? Nafikiri unanipata vizuri, kwa hiyo acha nikuulize mtazamo wako unaokutawala moyoni kuhusu maisha yako, mazingira yako, familia yako, kazi yako ni upi? Sasa wakati unatafakari maswali yangu, acha maneno mazuri yafuatayo yajae moyoni mwako Zaburi ya 86, Nitakusifu wewe Bwana Mungu wangu kwa moyo wangu wote, nitalitukuza jina lako milele, maana fadhili zako ni nyingi sana, umeiopoa nafsi yangu na kuzimu. Yawezekana mambo hayaendi kama ulivyotazamia, lakini kama vile mtu mmoja aliwahi kusema, moyo wa shukrani unafungua macho yetu tuweze kuona baraka inayotuzunguka kila wakati. Kwa hiyo ukiwa na mashaka, umshukuru Mungu tu, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.