Kichwa chaneno leo, mtazamo uliompana. Kuna mapambano mengi maishani. Sasa mtu akiwa anapambana, anataka sana ashinde. Mara nyingi ni muhimu sana mtu ashinde, lakini wakati mambo yanapamba moto, anaona kwamba lazima yeye tu ndiye ashinde hau jambo. Mimi ni bdm, naukaribisha kwenye kipindi hiki chananeno safi na lenye afya. Je, unapigana mashindano gani leo hii? Je, ni mashindano ya mahusiano au ya uchumi, afya au swala linalokutafuna ndani kwa ndani na unatambua kwamba ni lazima ushinde kabisa. Nilikuwa nimemtembelea mzee mmoja hospitalini ambaye ana kansa mbaya sana na iko katika hatua za mwisho. Mwanaume mwenye imani kubwa kwa Mungu aliniambia hivi: bado mimi najisikia kwamba ninao uzima mwingi ndani yangu. Haiwezekani kwamba nimefika muda wangu wa kufa. Zaburi ya 118 mstari wa tano na wasita inasema katika shida yangu nalimwita Bwana, Bwana akanijibu akaniweka panapo nafasi. Bwana yuko upande wangu, sitaogopa mwanadamu atanitenda nini? Ni kweli kuna wakati tuna shida kabisa, na inabidi tumuite Mungu atusaidie kwa njia yake na kwa wakati wake. Daima anajibu kwa wakati, lakini maisha haihusu kushinda katika mapambano ya hapa chini duniani tu, mapambano ambayo hayana umuhimu ukizingatia habari za uzima wa milele, kwa sababu siku moja kwako wewe na kwangu mimi, mapambano mengi hayatakuwa na umuhimu tena. Siku moja tutaona kwamba jambo lililo muhimu pekee ni kwa jinsi tunavyoweza kuishi huku tukimtegemea Yesu. Haijalishi unakabiliana na nini kwa wakati huu, hata suala la kuishi au kufa, hujue kwamba Mungu yu pamoja nawe. Kwa hiyo usiogope, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.