Kichwa cha neno la leo, hali inayoleta ongezeko. Mtu akifuata vyombo vya habari ataambiwa kwamba kanisa huwa linafifia. Habari hii inawafurisha makundi mbalimbali ya wapinzani, lakini hawa waandishi wa habari hawatangazi jinsi kanisa linaongezeka sana sehemu nyingi duniani, kwamba linajengwa na kustawi vizuri. Hujambo, mimi ni Ben Demet na kukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Vipi wewe, unaonaje? Unafurahi kusikia kwamba watu wanazidi kubadilika kuwa Wakristo, au labda habari hiyo inakutisha kwamba inaturudisha kwenye siku za kale ambazo zilipitwa na wakati? Haijalishi huko upande gani, ujue tu kwamba vituo vya mayatima, mahospitali, shule nyingi, vyuo na misaada kwa masikini na waliotengwa, haya yote katika historia yametokana na jitihada za wakristo duniani. Sasa ni yapi yanasababisha kanisa mmoja kustawi na kukua, wakati kanisa lingine lina dumaa? Sikiliza tena mstari tuliosoma jana. Matendo ya Mitume 9:31 inasema, basi kanisa likapata raha katika Uyahudi wote na Galilaya na Samaria, likajengwa, likaendelea na kuongezeka, katika kicho cha Bwana na faraja ya Roho Mtakatifu. Katika lugha ya siku hizi, wengine wangesema kwamba wakati ule kanisa lilikuwa na uamsho. Ni vipi vilivyosababisha wakuwe na kuongezeka? Kwanza, waliishi kwa amani. Pili, walimheshimu Mungu na kumtii, kwa hiyo walipata baraka na waliwezeshwa na Roho Mtakatifu. Kumbe inaonekana kwamba uamsho huo unatokea wakati wa Kristo wanaanza kutii neno la Mungu. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.