Kichwa cha neno la leo: mwenendo wa ujinga na ukatili. Je, umewahi kutoboa pulizo na sindano? Dakika moja ni pulizo nyekundu nzuri inayoelea angani, ghafla inapasuka na kishindo kikubwa, inabaki kuwa kipande kidogo cha plastiki tu kisichoweza kutikiswa na upepo pale chini. Haujambo, mimi ni Ben Dynamite, nakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Mimi nadhani kwamba mara nyingi vipindi vyetu vibaya vinazidi kuonekana kuwa vibaya vikifuata vipindi vizuri sana. Ghafla pulizo ile nzuri nyekundu ya maisha yetu inatobolewa na sindano. Ghafla kunakuwa na kishindo kikubwa, halafu mabadiliko makubwa sana. Yote yametokea kwa pini ndogo sana, yaani kikero kidogo tu. Mtu anajikuta chini kwenye sakafu akiishiwa nguvu na kujiuliza mengi, ni nini hii imetokea na kwa sababu gani? Ingekuwaje sasa kama isingetokea hivi? Je, ni lini uliwahi kuona matazamio yako na ndoto zako zikipasuka kama hivi? Je, ulijisikiaje wakati ule? Wakati matazamio yako yote yanaanguka chini, ukweli ni kwamba kadiri mtu anashikilia hisia zake ndipo zinazidi kumwathiri. Zaburi ya 73:21 hadi 22 inasema, moyo wangu ulipoona uchungu, viuno vyangu viliponichoma, nalikuwa kama mjinga, sijui neno, nalikuwa kama mnyama tu mbele zako. Mtu akiendelea kugaagaa kwenye masikitiko na yale yaliyotokea, jinsi yalivyoguswa vibaya kutokana na kikero kidogo lazima atakuwa na uchungu mkubwa mno moyoni mwake. Na tukisema ukweli, kama mtu atafikia hali kama hiyo, ataanza kutenda vibaya vibaya sana, kama mjinga na kama mnyama mkali. Usiruhusu matukio mabaya ya kufanya uwe na uchungu moyoni, kwa kweli haina faida yoyote. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.