Leo kumbukumbu iyokoayo mema na mabaya, sisi sote tunaweza kuyatenganisha? Ni kama kuyatenganisha rangi nyeusi na rangi nyeupe, ni rahisi sana? Au labda tunapendelea rangi fulani ya katikati ya kijivu? Wewe unaonaje? Au jambo, mimi ni Benda Ime, tunakaribisha kwenye kipindi hiki chineno safi na nenye afya, yani mambo yako hivi. Wakati tunahukumu matendo ya watu wengine, kwa kweli tunachunguza aliyo meusi na aliyo meupe katika maneno na katika matendo mambo wanayofanya na kushindwa kuyafanya, lakini kuhusu sisi wenyewe kujihukumu, mawazo yetu, makusudi yetu, maneno yetu na matendo yetu, mara nyingi hatuyafikilii sana. Na hata kama tunajipima, mara nyingine tunapakaa chokaa juu ya mengi yaliyo meusi. Je, kuna kosa lolote katika kuchanganya meusi na meupe? Lakini kwa Mungu mambo yako dhahiri tu, au ni habari njema au habari mbaya, inategemeana na mtu anakaa upande gani. Petro wa kwanza sula tatu mstari wa 11 hadi 12 inasema: naache mabaya atende mema, atafute amani aifuate sana, kwa kuwa macho ya Bwana huwaelekea wenye haki na masikio yake husikiliza maombi yao, bali uso wa Bwana ni juu ya watenda mabaya. Sisi sote tuna mwelekeo wa kuruhusu mawafikiano, na bila shaka, hata tukijua, amani tuliyokuwa nayo inatoweka, baraka zile ambazo Mungu alikuwa na tukirimia kwazo, kumbe hazipo tena, wala hatupate majibu ya maombi yetu kama ilivyokuwa inatiririka hapo awali. Kuna sababu, iko hivi: kwa kuwa macho ya Bwana huwaelekea wenye haki na masikio yake husikiliza maombi yao, bali uso wa Bwana ni juu yao watenda mabaya. Na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.