Kichwa cha neno leo: Mungu wa tumaini tele. Je, umewahi kujiuliza ni mtu gani watu wanakutana naye wakati wanaonana na wewe? Yaani wanakufikirije? Mkikutana, mtu anakuchangamkia au anakatishwa tamaa? Mtu ana furaha au anapata huzuni? Mtu mwenye fadhili au mtu mwenye hila? Sijui kama ulishajiuliza unaonekanaje mbele za watu wengine. Haujambo, mimi ni Ben Dynamite, nawakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Usiku nikienda kulala, ninaanza kufikiria watu ambao nilikuwa nao mchana. Ninaanza na mke wangu, hivi nilimtia moyo na kumfanya ajisikie kupendwa au labda nilimkasirisha? Mkutano ule tuliofanya na timu yetu kupitia mtandao, nilifanya wajisikie kwamba wamethaminiwa au labda niliwafanya waonekana kuwa ni mtu wasiyejali na anayejali shughuli zake peke yake? Haya maswali si mabaya ya kutumia tukijihoji, kwa sababu sisi sote tuna madhaifu yanayoweza kugusa watu wengine. Ndio maana tunahitaji kuungwa mkono sana na kuwa na chanzo cha uwezo wa kutubadilisha tuwe mtu aliye tofauti machoni pa watu wengine wakati tunapokutana bila hata kufikiria. Kwa hiyo Walumi sura inasema 15, 15, 15: basi Mungu wa tumaini na awajaze ninyi furaha yote na amani katika kuamini, mpate kuzidi sana kuwa na tumaini katika nguvu za Roho Mtakatifu. Ukweli usiopingika ni kwamba tumaini lake Mungu, furaha ya Mungu na amani ya Mungu, hayo yote yanaonekana ndani yetu moja kwa moja wakati tunamwamini yeye. Si hisia zinazopendeza kwa ndani tu, hata kama zinafurahisha. Hapana, bali utapata kuzidi sana kuwa na tumaini katika nguvu za Roho Mtakatifu, na hii inatubadilisha kabisa. Pia itabadilisha watu ambao unaenda kukutana nao, italeta mtikiso tofauti na maisha yao. Hayo yote yanatokea wakati tunamwamini yeye, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.