Kichwa cha neno leo, nanga ya tumaini. Ukifikiri kidogo, ni hisia lisilo la kawaida, kwa sababu kile ambacho tunakitumaini kwa tafsiri ya neno bado hakina uhakika, na hatupendi kutokuwa na uhakika, si kweli? Haujambo, mimi ni Ben Dynamite na naukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na, na lenye afya. Lakini ingekuwa je kama tumaini lisingekuwa na tafsiri ya mashaka, hasa tumaini ambalo Mungu alilizungumzia yeye? Katika kazi ninayoifanya ninakutana na watu wengi mbalimbali, asilimia 95 yao wanaonekana kuwa watu wenye uwiano mzuri wenye furaha kwa ujumla. Waibrania sura ya sita mstari wa kumi na tisa na ishirini inasema: tuliyo nayo kama nanga ya roho yenye salama yenye nguvu yaingiayo hata mle mlimo ndani ya pazia, aliyemwingia Yesu kwa ajili yetu, mtangulizi wetu, amekuwa kuhani mkuu hata milele kwa mfano wa Melikizedeki. Kwa mfano huu unaonyesha jinsi Yesu aliingia patakatifu pa patakatifu kupitia pazia zito iliyokuwa ndani ya hekalu pale Yerusalemu, mahali ambapo uwepo wa Mungu ulikaa, mahali ambapo kuhani mkuu alikuwa na kibali cha kupaingia mara moja tu kila mwaka. Lakini Yesu amefungua njia na kumwendea Mungu kwa ajili yako wewe na kwa ajili yangu mimi, kuanzia sasa hadi milele zote. Ndiyo maana tumaini letu kwake ni hakika, ni imara kama nanga wakati wa dhoruba. Na hili ndilo neno la Mungu safi na ninyafya kwa ajili yako leo.