Kichwa cha neno leo: matumaini yaliyo safi. Usafi ni neno ambalo tunalipenda sana, mfano dhahabu safi, furaha tupu isiyogoshiwa. Lakini je, umewahi kukutana na mtu aliye safi kabisa? Yaani mtu aliye mwadilifu katika fikra zake, akiwa na makusudi yaliyo safi kabisa, pia akitenda na kuongea kufuatana na uadilifu wake? Watu kama hao wanapatikana kwa nadra sana. Hujambo, mimi ni Ben Dynamite, na naukaribisha kwenye kipindi hiki chenye neno safi na lenye afya. Ukifikiria habari ya filamu na vipindi kwenye TV ambavyo unavipenda zaidi, bila shaka utataja habari ya shujaa fulani anayepambana na maisha licha ya mazingira magumu, akiishia maisha ya wema na fadhili, upendo na hatimaye anaonekana kuwa ndiye mshindi mkubwa. Hiyo ndiyo dhana ya usafi na utakatifu, ni wema unaopambana vipingamizi vingi sana. Ila katika maisha yetu ya kila siku tunachafuliwa na ulimwengu huu tunataka kuwa wasafi yani watakatifu, lakini maisha yanatuchanganya sana. Kuna wakati natubidi kuchagua yasiyo mabaya zaidi katika maisha, yani hakuna chaguo lililojema kabisa, ila tunachagua lile ambalo linaangalau. Sasa katika mazingira machafu kama hayo, bado Mungu anayakutuambia, Yohana wa kwanza sura ya tatu mstari wa tatu inasema, na kila mwenye matumaini haya katika yeye hujitakasa kama yeye, yaani Mungu mwenyewe alivyo mtakatifu. Mimi naona kwamba inatubidi mara kwa mara kukumbushwa kwamba kuna faida kubwa kujitenga na uchafu watu wa dunia wanaotupiana. Ni vyema kujitakasa na kuwa wasafi katika kila mawazo, maneno na hatimaye matendo, na hii ni kwa sababu Mungu yeye ni mtakatifu. Kama tumeweka matumaini ya kuwa mwanawe Yesu Kristo, yule aliyetukomboa katika utumwa wa dhambi kwa kulipa pale msalabani gharama inayotisha ambayo sisi tulidaiwa, basi inatubidi na sisi tuwe watakatifu. Na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.