Kichwa cha neno la leo katika matatizo yetu yote. Leo hii, kama ungeandika kwa karatasi mambo yote ambayo ungependelea yasiwepo maishani mwako, mambo ambayo ungetamani uwe na uwezo wa uwe kuyafuta moja kwa moja, orodha hiyo ingeonekanaje kwako? Haujambo, mimi ndibe Nidaemeti, nakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Hakuna mtu angekosa kutaja mambo fulani. Labda ni mambo madogo madogo yanayokusumbua, au labda ni jambo mmoja au mawili makubwa yanayohatarisha maisha yako. Haijalishi ni mambo gani lazima ya kuibia amani na furaha na kusababisha usifurahie maisha kabisa. Kwa kuwa Krismas imekaribia sana, labda unabaki kwa kujiuliza, nitawezaje kusherekea sikukuu nikiwa katika hali kama hii? Jana tuliona jinsi mtume Paulo alifurahi pamoja na rafiki zake Rumi kwa sababu ya mibaraka ya ajabu inayotokana na imani kwa Yesu, yaani amani, neema, baraka, furaha, tumaini na utukufu, mambo yaliyo bora kabisa. Lakini mara moja anaongea maneno yafuatayo, Warumi sura ya tano, inasema: wala si hivyo tu, ila namfurahi katika dhiki pia, mkijua kuwa dhiki kazi yake ni kuleta saburi, na kazi ya saburi ni uthabiti wa moyo, na kazi ya uthabiti wa moyo ni tumaini, na tumaini haihatarishi, kwa maana pendo la Mungu limekwisha kumiminwa katika mioyo yetu na Roho Mtakatifu tuliyepewa sisi. Rafiki yangu, tambua haya, Yesu yu pamoja nawe katika shida zako katika matatizo ulionayo sasa, pia amekukaribia zaidi ili akusaidie. Tunajuaje kwamba hii ni kweli? Ni kwa sababu pendo la Mungu limekwisha kumiminwa katika mioyo yetu na Roho Mtakatifu tulipewa sisi. Sikiliza ukweli huo, kwa sababu hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.