Kichwa cha neno la leo, neno la kutafakari. Tukielekeza mawazo yetu kwenye karatasi, tunakuta kuna jambo ambalo, kuna watu wengi, linakuwa kizuizi wasiweze kufurahia sherehe kama hii ya Krismas. Wanaweza kusherekea, lakini hawawezi kusherekea ipasavyo. Haujambo, mimi ni Ben Damet, nakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi la lenye afya. Kwa miaka mingi nilihofia sana Krismas. Nadhani ni kwa sababu siku ile ilikuwa inamulika mwenendo wangu kama ulivyokuwa, ila kwa wakati ule nisingeweza kueleza hivyo kwa kuwa nilihisi kwamba sikustahili kabisa. Moyoni nilihisi kwamba habari hii yote ni ya kweli, kwamba Yesu ni mwana wa Mungu aliyezaliwa kwa umbo la kibinadamu na hatimaye kugongomewa msalabani kulipa deni la dhambi zangu zote ili Mungu aweze kunisamehe. Lakini kwa kuwa mwenendo wangu haukuwa mzuri, sikupenda kumulikwa na ukweli huo. Kwa hiyo mwitikio wangu dhidi ya Krismasi ulikuwa kwa aibu na kuona kwamba sifai kabisa. Huwa ninajiuliza sana, wewe unaonaje ukitafakari maana ya Krismasi? Kwa maana hapo tulipokuwa hatuna nguvu, wakati ulipotimia, Kristo alikufa kwa ajili ya waovu. Kwa kuwa ni shida mtu kufa kwa ajili ya mtu mwenye haki, lakini awezekana mtu kuthubutu kufa kwa ajili ya mtu aliye mwema. Bali Mungu aonyesha pendo lake yeye mwenyewe kwetu sisi, kwa kuwa Kristo alikufa kwa ajili yetu tulipokuwa tungali wenye dhambi. Kwa kweli ni neno la kutafakari sana, kwa sababu hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.