Kichwa cha neno la leo, mantiki ya upendo. Kuna neno ambalo linasumbua miaka mingi, inawezekana tukielekeza mawazo yetu kwenye Krismas kwamba hata wewe umesumbuliwa nalo ni hili: kwa nini Mungu alimtuma Yesu duniani afanyike mwanadamu na hatimaye kufa msalabani, ikisemekana kwamba alikufa kwa ajili ya dhambi zetu ili tupate kusamehewa? Kwa nini hakutusamehe bure tu? Singekuwa rahisi zaidi? Haujambo, mimi ni Bendamet, nakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya Unajua, miaka ile ya kwanza baada ya mimi kuweka imani yangu ndani ya Yesu, baada ya kuwa mmoja wanaoitwa wa Kristo, nilikuwa bado sijawa na jibu la swali lile, kwa nini Mungu asingetusamehe bure tu bila kumtuma Yesu aende msalabani, bila kutuambia kwamba inatubidi kumwamini ili tuweze kuokolewa na dhambi zetu? Ninakuambia kwamba bila jibu la swali hilo, habari hii yote ya Krismasi haieleweki hata kidogo. Nilihitaji kuelewa, sote tunahitaji kuelewa mantiki iliyoendesha zoezi hili kubwa la upendo Yaani, kusulubiwa kwa Yesu kwa ajili ya dhambi zetu. Hii ni ajabu sana. Warumi sura ya 5 mstari wa 9 inasema, basi zaidi sana tukiisha kuhesabiwa haki katika damu yake, tutaokolewa na ghadhabu kwa yeye. Tuokolewa na ghadhabu ya Mungu. Na suala la ghadhabu linasisitizwa hata na mahakama yetu iliyoandaliwa na wanadamu, waliumbwa kwa mfano wa Mungu. Tendo lolote lisilo la haki lazima liadhibiwe. Ndivyo ilivyo, hakuna kukwepa. Sasa matendo yetu yote ya kumwasi Mungu lazima wewe chini ya ghadhabu yake. Hii ndiyo haki, lazima yaadhibiwe, yaani tuhukumiwe. Lakini kutokana na pendo lake kuu, ghadhabu yake ilimwangukia mwanaye kupitia dhabihu ya damu iliyotolewa pale msalabani, ili tuokolewe na ghadhabu kwa yeye. Na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.