Kichwa cha neno la leo: urafiki wako na Mungu. Sikukuu ya Krismasi ambayo tutasherekea baada ya siku chache ni sherehe ya familia na rafiki, chakula kitamu na mapambo mengi, lakini kumbe kuna rafiki mmoja ambaye mara nyingi tunasahau kumwalika mezani. Hau jambo, mimi ni Ben Dynamite, nakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Je, umewahi kusalitiwa na rafiki yako? Naweza kukuambia kwamba kovu kubwa nililonalo lilitokana na kusalitiwa na rafiki yangu. Ilichukua miaka mingi sana jeraha hilo kupona na hadi leo kovu lile limebaki kwenye sehemu ya maisha yangu. Kwa kweli sisi sote tumemsaliti Mungu katika mawazo yetu, maneno yetu na matendo yetu. Ili aweze kutuponya na mahusiano yetu, yeye mwenyewe alijiingiza katika ulimwengu wetu, aweze kubeba kovu zetu. Kama vile tulivyoweza kuangalia jana, Warumi sura tano mstari wa tisa inasema: basi zaidi sana tukiisha kuhesabiwa haki katika damu yake, tutaokolewa na ghadhabu yake. Kama vile Nabii Isaya alivyoandika miaka mingi iliyopita, kupitia jeraha zake sisi tumepona kama vile nabii Isaya alivyoandika miaka mingi iliyopita, kupitia jeraha zake sisi tumepona. Kwa sababu gani? Lengo kuu la Mungu lilikuwa ni nini? Warumi sura ya tano mstari wa kumi inasema: kwa maana ikiwa tulipokuwa adui tulipatanishwa na Mungu kwa mauti ya mwana wake, zaidi sana baada ya kupatanishwa tutaokolewa katika uzima wake. Lengo lake Mungu lilikuwa hivi, na bado analo hadi leo, kwamba atupatanishe naye, atulete karibu, aweke daraja kwa kumfikia kwa kufuta dhambi zetu kupitia dhabihu ya Kristo pale msalabani, ili tuweze kuwa rafiki zake wa milele. Kwa maana ikiwa tulipokuwa adui tulipatanishwa na Mungu kwa mauti ya mwana wake. Tafadhali usisahau kumwalika rafiki huyu akaye mezani mwenu, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.