Kichwa cha neno leo: uwezo wa neema ya Mungu. Acha nikuulize, neema ni nini hasa? Kwa wengine ni neno la kidini linalotumika sana, hali linapoteza maana yake. Lakini neema ni nguvu ya pekee yenye uwezo mkubwa kuliko vyote vinavyoweza kubadilisha ulimwengu. Haujambo, mimi ni Ben Diamond, nawakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Jana tulisherehekea sikukuu ya Krismasi, tuliona kwamba Mungu alitaka kuongea nasi kupitia nguvu ya Yesu mwana wa Mungu aliyemtuma kufanyika mwanadamu na kukaa hapa katikati yetu, Yesu aliye neno la Mungu, yaani Mungu akiongea nasi kwa kutumia lugha tunayoielewa, akimulikisha utukufu wake juu yetu, akimwaga neema na kweli yake maishani mwetu. Halafu kwa mistari inayofuata inasema, Yohana sura ya kwanza, mistari ya kumi na sita na kumi na saba inasema, kwa kuwa katika utimilifu wake sisi sote tulipokea na neema juu ya neema. Kwa kuwa torati ilitolewa kwa mkono wa Musa, neema na kweli zilikuja kwa mkono wa Yesu Kristo. Torati, yani dhana ya kufuata orodha ya amri mbalimbali haiwezi kumbadilisha mtu, lakini neema, yani karama inayotolewa kuonyesha fadhili na msamaha ambao mtu hastahili, kwa kweli, inaweza kumbadilisha yeyote kama inavyotaka. kifo chake pale msalabani, ili alipe gharama iliyodaiwa na haki yake Mungu kwa sababu ya uwasi wetu. Hatukustahili kabisa, lakini Mungu aitukilimia neema juu ya neema Kalama inayotolewa bure ya kuleta msamaha kupitia Yesu, pamoja na uzima wa milele, yote yanatokana na upendo wake kwako wewe na kwangu mimi. Na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.