Kichwa cha neno leo: kutathmini yaliyopita. Baada ya siku chache, tutaanza mwaka mpya. Kwa kweli ni siku nyingine tu, ila dhana ya mwaka mzima kupita inasababisha mtu kutafakari. Haujambo, mimi ni Benidame, tunakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Siku hizi chache zilizopita, tumejikuta mara nyingi tunatathmini mwaka huu unapoenda kuisha, vipindi vizuri na vibaya, ushindi na hasara, maamuzi yetu ya busara na makosa tuliyoyafanya. Yote haya yanatuacha katika majuto au kufurahia. Kwa nini tunafanya hivyo? Ni kwa sababu inatusaidia tuweze kuweka kando yaliyopita. Tusipoyaweka kando yale mabaya, hasara zile na makosa yale, yataendelea kututikisa. Kwa hiyo ukitathmini mwaka huu unaokaribia kuisha, acha nikupe neno litokalo kwa Mungu, linaloweza kukusaidia kukuweka kando na huzuni zile zote zinazotakiwa kukufuata. Wakorintho wa pili sura ya saba mstari wa kumi nasema, maana huzuni iliyokuwa jinsi ya Mungu hufanya toba liletalo wokovu lisilo na majuto bali huzuni iliyo kwa jinsi ya Mungu hufanya toba liletalo wokovu lisilo na majuto, bali huzuni ya dunia hufanya mauti. Huzuni ni kama upanga ukatao kuwili, inaweza kuwa jambo jema au baya. Inaweza kutusukuma kubadilisha mwenendo wetu na kujirekebisha, au inaweza kutusababisha tugayegaye katika mtazamo hasi. Sikiliza vizuri, ukitathmini mwaka wako ukianza kuweka kando huzuni iliyo kwa jinsi ya Mungu hufanya toba liletalo wokovu lisilo na majuto. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.