Kichwa cha neno la leo: kuangalia yaliyo mbele. Kwa kweli, tunakaribia kuufunga mwaka huu, inabaki leo na kesho tu, halafu mwaka mpya utaanza. Muda umefika kusahau yaliyo nyuma na kulenga yaliyo mbele. Nani anajua amebakiza siku ngapi? Haujambo, mimi ni Bendamet, tunakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Niambie basi, umebakiza miaka mingapi wewe? Unataka uitumikieje huu muda mfupi unaobakia? Maisha yako kwa sasa hapa duniani unataka kuutumia namna gani? Kwa kweli haipasi hata kidogo kuendelea kuishi tukiangalia yaliyopita, mtu akitamani siku za kale ambazo anazitaja kuwa bora, wala kugaagaa katika maumivu makosa na majuto ya miaka iliyopita. Kama tumekuwa pamoja siku hizi, tulishaona Mtume Paulo aliwahi kuwa mtu wa kulitesa kanisa, na tuliona kwamba alikuwa na majuto makubwa kuliko watu wengi sana hapa duniani. Badala ya kuangalia nyuma, alifanya tofauti. Yeye mwenyewe alieleza hivi, Wafilipi sura ya tatu mstari wa kumi na tatu hadi kumi na nne inasema, ndugu Sijidhanii nafsi yangu kwamba nimekwisha kushika, ila natenda neno moja tu. Nikiyasahau yaliyo nyuma, nikiyachuchumilia yaliyo mbele, na kaza mwendo nifikirie mede ya thawabu ya mwito mkuu wa Mungu katika Kristo Yesu. Rafiki yangu, muda umewadia wa kuachana na mwaka uliopita, hata mwaka juzi na miaka mingine ilipita. Kwa kweli muda umewadia kabisa kabisa kusahau yaliyo nyuma na kulenga yaliyo mbele yetu kwa sababu ya yale yote Yesu ambayo ametutendea. Usahau yaliyopita Halafu piga mbio ukilenga kumaliza vizuri katika mashindano na kupata tuzo yako ya ajabu. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.