Kichwa cha neno leo, ya kale yamepita. Hebu fikiria ingekuwaje kama ungelazimishwa kubeba vitu vyako vyote unavyovimiliki ndani ya begi mbili. Kadiri unavyonunua vitu vingine, ndivyo begi zinazidi kujaa na kulemea. Kwa hiyo unanunua begi la mgongoni na lingine kuweka kwenye bega moja. Hatimaye mizigo hiyo itakulemea sana hadi kusababisha ukose kuvuta pumzi vizuri, usiweze kupiga hatua mbeleni. Haujambo jambo, mimi ni Bendamet, unakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kama ulipata nafasi ya kufuatana nami siku zilizopita, utafahamu kwamba tumesimulia mengi kuhusu kuachana na mambo yaliyopita. Labda utafikiri kwamba kwa nini ninarudiarudia mada kama hivi. Kuna sababu nairudiarudia, ni kwamba kuachana na mambo yaliyopita ni suala gumu sana kuliko yote mengine ambayo tungeyafanya. Kwa hiyo leo, siku ya kumaliza mwaka, nasisitiza tena kwa mara ya mwisho, sio lazima majukumu hayo magumu ya kuangukia wewe peke yako. Kuna haja ya kuhangaika kwa kujaribu kusahau maumivu na kujaribu kutibu majeraha yako, kwa sababu hayo ni majukumu Yesu alikuja kuyafanya wakati alikufa na kufufuka kutoka katika wafu. Je, uko tayari kupokea habari hiyo? Wakorinto wa pili sura ya 5 mstari wa 17, inasema hata imekuwa mtu akiwa ndani ya Kristo amekuwa kiumbe kipya, ya kale yamepita, tazama, yamekuwa mapya. Ikiwa inakuiya vigumu kuvuta pumzi kwa sababu ya mizigo ya kale, kama umeshindwa hata kufikiri jinsi utakavyoweza kupata nguvu ya kupiga hatua na kuingia mwaka mpya, basi jua hili, muda ule ule unaweka tegemeo lako mbele zake Yesu, unakuwa mara mmoja kiumbe kipya, ya kale yamepita yote yamekuwa mapya. Yesu anabadilisha kila kitu, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.