Kichwa cha neno la leo: inua macho yako juu mbinguni. Leo ni siku ya kwanza ya mwaka mpya, kwa hiyo na kutakia heri za mwaka huu, licha ya changamoto yoyote inayokukabili. Na tukisema ukweli, hatujui lolote kuhusu itakayotokea mwaka huu. Haujambo, mimi ni Bendemi, tunakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Tarehe hii hii miaka 100 iliyopita kulikuwa na mtu aliyeitwa Edwin Hubble, alitoa hotuba ya sayansi kwenye kongamano lisilofahamika sana. Sasa siku ile ya kawaida kwa tarehe ile ya kwanza mwaka mwingine mpya, kulitokea jambo la ajabu kabisa. Gazeti gunduzi inatambua siku ile kuwa ilikuwa siku ya pekee katika historia ya sayansi. Kupitia utafiti uliofanyika taratibu taratibu na uchunguzi wake, habo alibainisha habari ya uwepo wa makundi mengine ya nyota na sayari tofauti, kwamba mawingu yenye rangi yanayoonekana mbinguni si mawingu ya gesi, kama vile nebula ya Andromeda, bali ni makundi mengine ya nyota, yani magalgasi. Siku hile ndipo ugunduzi wa viumbe vilivyojaa mbinguni ulipoanzia. Sasa wewe na mimi leo tunaweza kutazama nyota milioni zinazoonekana kwenye galaksi yetu iitwayo Njia ya Maziwa, tukifahamu kwamba ni idadi ndogo sana ya nyota matrilioni zinazopatikana mbinguni na hatujui zinaishia wapi. Isaya sura 40 msa 26 inasema, inweni macho yenu juu, ni nani aliziumba hizi, aletae nje jeshi lao kwa hesabu? Aziita zote kwa majina, kwa ukuu wa uwezo wake na kwa kuwa yeye ni hodari kwa nguvu zake, hapana mmoja isiyokuwapo mahali pake. Wakati mwingine tunaanza mwaka mpya na kuyumbayumba. Bila shaka, tunakutana na vikwazo vingi njiani, lakini ukweli ni kwamba Mungu aliyeumba jeshi hizi zote za mbinguni, akijua jina la kila nyota, ni Mungu yule yule anayekupenda kipeo kwa kiwango kisichoelezeka. Mungu ana uwezo wa kukuongoza na kukupitisha katika yote ambayo unakabiliana nayo katika mwaka huu, na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya.