Kichwa cha neno leo: kulenga upya, uone vizuri. Kumbe tayari ni tarehe tisa ya mwaka mpya. Mambo bila shaka amerudi kuwa ya kawaida, kila mmoja ameendelea na shughuli zake. Lakini acha nikuulize, je, umerudia taratibu zile zile kama vile gari halina budi kufuata alama za miguu ya magari yaliyotangulia katika tope? Ikiwa hivyo, je, unaweza kutazamia kwamba mambo yatakuwa tofauti na hatimaye utakuwa bora zaidi? Kwelikweli, haujambo? Mimi ni Ben Diamond na nakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Dhana hiyo labda inaweza kumkatisha mtu tamaa. Kama vile unavyosema, kurukwa na akili ni kufanya jambo fulani tena na tena mtu akitazamia kupata matokeo tofauti. Lakini tukisema wazi, wengi wetu hatutaki kubadilika. Mtu anafarijika kistarehe katika mambo aliyozoea au kutembea katika njia ile ile, hata kama si njia bora. Ni kama utambulisho wetu umeambatana na jinsi ambavyo tunakuwa tunafanya mambo mbalimbali kwa muda mrefu, na sasa kuleta mabadiliko, sasa akiwa madogo madogo inaashiria kwamba tulikuwa tumezoea kwa muda ule wote. Kwa hiyo niruhusu nikuulize, unalenga nini kufanya upya wa mwaka huu? Utashikaja hisia kwamba maisha yako yana maana na kukuridhisha hali uliyoshindwa kufikia kwa muda mrefu? Maliko sura 12 mstari wa 29 hadi 31 inasema, na Yesu akamjibu, ya kwanza ndiyo hii, sikia, e Israeli, Bwana Mungu wetu ni Bwana mmoja, nawe mpende Bwana Mungu wako kwa moyo wako wote na kwa roho yako yote na kwa akili zako zote na kwa nguvu zako zote. Na ya pili ndiyo hii, mpenda jirani yako kama nafsi yako. Hakuna amri nyingine iliyo kuu kuliko hizi. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.