Cha neno la leo, hazina njema. Magonjwa ya moyo na mishipa ya damu, yaani presha, mshtuko wa moyo na stroke, yanasababisha theluthi ya vifo katika wanadamu. Yataua watu 51,000 duniani kote leo hii, na kesho yataua tena idadi ile ile, na kesho kutwa vivyo hivyo, na kuendelea kila mwaka. Au jambo, mimi ni Bendamet, nakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Magonjwa hayo kwa sehemu kubwa yametokana na utamaduni wa magharibi kuenea duniani kote, yaani matumizi ya chakula kinachokuwa kiwandani, pamoja na kupungua kwa kazi kubwa zinazohitaji nguvu za kimwili. Unajua, miaka hii iliyopita magonjwa hayo hayakuwepo kabisa. Kama tungebadilisha na kutumia chakula kilicho fresh na kizima, chakula kinachoonekana kama kilivyo machoni mwa mtu, matunda, mbogamboga, nyama, samaki, badala chakula ya chakula kilichowekwa ndani ya kopo, nadhani tungeweza kuokoa maisha ya watu wengi, ma ya watu wengi, mamilioni ya watu lakini kuna aina nyingine ya magonjwa ya moyo inahuzunisha pia, ni ugonjwa ambao umeathiri maisha ya wanadamu tangu siku ile Adamu na Hawa walichuma tunda lile kwenye mti ule mmoja uliokatazwa bustanini. Yesu alieleza hivi Luka sura 6 mstari wa 45, nasema mtu mwema katika hazina njema ya moyo wake hutoa yaliyo mema na mtu mwovu katika hazina mbovu ya moyo wake hutoa yaliyo maovu. Kwa kuwa mtu kinywa chake hunena yale ya ujazao moyo wake. Kwa hiyo, tuulize, moyo wako una hali gani? Labda mwenendo wako umebadilishwa kutoka kwenye mema ambayo Mungu anatamani kujaza moyoni mwako na badala yake ukaingiza maovu yaliyotengenezwa katika viwanda vya ulimwengu huu, ambavyo unatakiwa kufanya maboresho leo hii. Mtu mwema katika hazina njema ya moyo wake hutoa yaliyo mema, na mtu mwovu katika hazina ya moyo wake hutoa yaliyo maovu. Sasa ni wakati wako kufanya marekebisho, na hili ndio neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.