Kichwa cha neno la leo: ushirikiano wenye nguvu. Ushirikiano katika kazi yaani, kuwa na timu mbalimbali mbali, kila mtu akileta wa mtazamo wake na kipaji chake na uzoefu wake, wote wakifanya kazi kwa pamoja na kulenga hatima moja. Kwa kweli ni mfumo mzuri sana unaoleta maendeleo duniani, si kweli au jambo? Mimi ni Ben Diamond, na kukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Hata kama kufanya kazi na watu wengine inasumbua wa mara kwa mara, hata hivi uwezo wa kundi kufaulu kwenye mengi ni zaidi kuliko mtu akiwa peke yake. Huu ni ukweli usiopingika kabisa. Mfano, leo hii unasikiliza kipindi cha Neno Safi na Lenye Afya katika lugha hii kupitia chombo hiki cha usambazaji wa habari, ujumbe huu unaweza kukufikia kwa sababu ya timu yetu nzuri inayofanya kazi kwa pamoja. Migogoro haina budi kutokea, mara kadhaa huwa inatokea, ila namshukuru Mungu kwamba kwenye kundi letu ni mara chache sana. Lakini mitazamo na vipaji mbalimbali vinasababisha makosa yapungue, halafu pia matokeo yawe bora sana. Hebu fikiria ingekuwaje kuwa na Mungu mwenyewe katika timu yenu. Ila naona nimeeleza visivyo. Si kwamba Mungu anajiunga na timu yenu au timu yetu, bali inabidi sisi tujiunge na timu yake Mungu. Hii inasikika vizuri zaidi, si kweli? Na hilo ndilo lengo la Mungu alilonalo leo. Mithali sura 16 mstari wa 9 inasema moyo wa mtu huifikiri njia yake bali Bwana huziongoza hatua zake. Je, umewahi kuketi mezani katika kundi huku mkipanga jambo fulani? Inapendeza sana lakini, hebu fikiria, kama katika kupanga mambo hayo na hatimaye kuyaweka katika utendaji, mungu angekuwepo. Mungu angeongoza hatua zenu, je singelikuwa bora zaidi? Usiache kupanga yale ambayo unataka kuyafanya, lakini umpishe Mungu aweze kuongoza hatua zako. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.