Chua, chaneno la leo, kuwa na amani au la. Kuna ukweli unaotisha kabisa, ulimwengu umepamba moto kwa sababu ya vita miaka hii ya karibuni. Kufuatana na tovuti ya ourworldindata.org, mapigano ya vita 150 huwa yanatokea kila mwaka. Hii ni zaidi ya miaka 230 iliyopita, lakini hata wakati ule ni marahaba, wastani wa mapigano ilikuwa chini ya 100 kila mwaka. Hebu jaribu kutafakari, tafakari hatari hiyo. Haujambo, mimi ni Ben Dynamite na nakukaribisha kwenye kipindi hiki chaneno safi na no lenye afya. Siku hizi mapigano huko Ukraini na mashariki ya kati yamewekwa bayana na vyombo vya habari, lakini bara la Afrika linaendelea kuwa na uwanja wa vita vita kali hapa na pale, jambo ambalo halitangazwi sana na waandishi wa habari kwenye nchi za magharibi. Yaani mateso yaliyosababishwa na vita yanaendelea kila siku, tena yanapita ufahamu wetu. Mtoto mmoja akiteswa vibaya, sembuse maelfu. Mtoto mmoja aliteswa vibaya, sembuse maelfu na maelfu. Mwanajeshi mmoja kuuawa ni msiba mkubwa sembuse maelfu na maelfu wanauwawa kila siku. Lakini sisi wengine tunaamka asubuhi, tunaoga na kutumia chai na kwenda kazini kama kawaida tu. Lakini hata kama hali hiyo inatisha mno, kuna mateso makubwa mno katikati ya wanadamu wote. Ni migogoro ambayo kila siku tunakabiliana nayo katika mahusiano yetu. Isaya ya sura 57 inasema, na mimi nayaumba matunda ya midomo, amani, amani kwake yeye aliye mbali na kwake yeye aliye karibu, asema Bwana, nami nitamponya. Mungu anataka uweze kufahamu amani yake. Anataka kukufundisha kuishi kwa amani. Kwa mstari unaofuata Isaya anasema kwamba hakuna amani kwa wanaoendelea kutenda maovu. Tafadhali, usijiumize bure, bali jihurumie kwanza. Achana kabisa na uovu uliomo maishani mwako. Umsogelee Mungu siku baada ya siku. Uwe karibu na Mungu. Akufundishe neno jipya ambalo ni amani. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.