Kichwa chana leo habari njema. Angalau siku hizi kupata habari njema ni kuwa nadra sana. Mara unasikia kwamba mtu amechomwa kiswa, mwingine kupigwa risasi, kiwango cha riba cha mkopo kimepanda, uchumi umeporomoka. Nadhani unanipata. Ndiyo maana mashabiki wanapenda kusherekea wakati timu yao inapata ushindi, kwa sababu ndiyo habari njema zaidi wanaoipata katika maisha yao. Haujambo jambo mimi ni Bendaimet na tunakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Ni kweli wachezaji wanapata ushindi wakijitahidi kufanya mazoezi magumu. Sisi washangiliaji tunapendezwa mno na mvutano huo, kwa kusubiri na ni nani atakayeshinda. Tunafuatana na timu yetu ikipanda au kushuka, inakuwa burudani kwetu. Lakini mtazamo huo ya kwamba lazima tuwe na mashindano daima ni vizuri, lakini kama tumeulithi, tunataka sana kushinda, tunataka kufaulu kwa chochote kile ambacho tumejaribisha. Sasa kwa mimi, mtu ambaye ana asili ya kupambana kwa miaka mingi nilikuwa nimeanguka ndani ya mtego na kufikiri kwamba maisha ni mashindano matupu. Kwa hiyo iliniwia vigumu kukubaliana na dhana ya kwamba Mungu anaweza kunipokea hivi nilivyo. Timotheo wa pili sura ya kwanza mstari wa tisa inasema, ambaye alituokoa atakuita kwa mwitikio mtakatifu, si kwa kadili ya matendo yetu sisi, bali kwa kadili ya makusudi yake yeye na neema yake, neema hiyo tulipewa katika Kristo Yesu tangu milele. Uhusiano wako na Mungu hauhusu swala la kushinda au kufaulu. Hauhusu kupata tuzo katika mashindano yoyote yale Hauhusu kufaulu kufikia kiwango cha utukufu wake, bali unahusu neema, kwa sababu Yesu alishalipa gharama na mapungufu yako yote. Rafiki yangu, mapungufu yako na yangu yote yamelipiwa kwa gharama ya Yesu Kristo. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.