Kichwa cha neno leo: wema na maarifa. Wengi wetu tunataka kutenda mema, tunataka kuwa wastaarabu na wenye huruma, tunataka maamuzi yaliyo sahihi, lakini wakati mtu anaamka asubuhi, mara nyingine mambo hayaendi kama inavyokusudiwa au jambo. Mimi ni Bendamet, nakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Swala la kunia kutenda mema na kuishi kama inavyotakiwa ni jema, ila kutekeleza ni ngumu hususani pale mtu hajui jinsi ya kufanya. Kama mtu anataka kuwa rubani wa kuongoza ndege, lazima ajifunze na kusomea fani hiyo, si kweli? Lakini kuishi maisha vizuri, nakwambia ni vigumu kuliko kuendesha ndege angani. Kama mtu anataka kubadilisha mwenendo unaotuharibikia na kutaka maisha bora anayotamani kuishi, yaani tabia zetu mbaya kama vile kufokea watu au kuwapuuza na kadhalika, lazima tujue la kufanya. Tayari Mungu ameshatukirimia uwezo na vipaji na vipaji na karama vinavyohitajika kwa kuishi maisha yetu yale yale tunayotamani kwa hiyo ni muda mwafaka kushirikiana naye kwa kufikia lengo. Petro wa Pili sura ya kwanza mstari wa tatu na watano anasema: kwa kuwa uwezo wake na uungu wake umetukirimia vitu vyote vipasavyo uzima na utaua kwa kumjua yeye aliyetuita kwa utukufu wake na wema wake, yeye mwenyewe nam. Na kwa sababu hiyo hiyo, mkijitahidi sana kwa upande wenu, katika imani yenu tieni na wema, na katika wema wenu maarifa. Leo tunataka kuangalia vizuri habari ya wema na maarifa. Rafiki yangu ujue kwamba neno la Mungu limejaa hekima yake yeye mwenyewe hekima inayofafanua mambo mengi, pia hekima ya roho Mtakatifu inayotuwezesha kwa uweza wake, ili tubadilike na kuwa watu wengine, watu wapya kabisa. Kwa hiyo, kwa hiyo kwa imani yako tia wema na maarifa pia, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.