Kichwa cha neno la leo utaua na upendano wa ndugu wema. Na dhuluma ni mambo yanayoweza kuleta mabadiliko makubwa hapa duniani. Hata tendo dogo la kumhurumia mtu linaweza kuboresha maisha yake mara moja, kama vile mtu anavyoweza kutupa jiwe kwenye bwawa na kusababisha viwimbi mbali sana kuliko ambavyo angefikiria hau jambo. Mimi ni Ben Demet, na nakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kuna barabara yenye msongamano wa magari yanipasa kupitia mara nyingi. Sio rahisi, gari zingine zitokaza pembeni kuingia ndani ya mkondo wa magari mengi kiasi kile yaliyomo katika barabara kuu. Si kwamba tuna nia ya kuhurumia wengine daima, lakini Mungu tayari ameshatupa uwezo wa kuwa watu wenye huruma hata katika barabara zenye changamoto kama hizi. Tumepewa kuwahurumia na kuwasaidia watumiaji wengine katika udhaifu wao. Petro wa pili sura ya kwanza msara wa tatu wa tano hadi wa saba inasema: kwa kuwa uweza wake wa uungu umetukirimia vitu vyote vipasavyo uzima na utauwa kwa kumjua yeye aliyetuita ya kwa utukufu wake na wema wake mwenyewe nam kwa sababu hiyo hiyo mkijitahidi sana kwa upande wenu katika imani yenu tieni na wema, na katika wema wenu maarifa, na katika maarifa yenu kiasi, na katika kiasi chenu saburi, na katika saburi yenu utaua, na katika utaua wenu upendano wa ndugu, na katika upendano wa ndugu upendo. Rafiki yangu unisikilize tafadhali, matendo yako ya huruma, hata kama ni madogo tu, yanaweza kumtia moyo mtu, hata kubadilisha maisha yake. Halafu kupitia wema ule, na wao pia wanaweza kugusa maisha ya watu wengine, kuliko jinsi ambavyo ungeweza kufikiria. Kama unataka kuishi maisha bora, basi uwe na huruma na fadhili. Na hili ndilo neno la Mungu safi na ninyafya kwa ajili yako leo.